



Incomet 2001 Ltd
P.O. Box 243,
Mafinga – Iringa Region -Tanzania
Email: incometvtc@gmail.com
Mobile: 0754 271 181

Huduma kwa wakulima, wafanyabiashara wadogo wadogo, uimarishaji wa miundo mbinu, na mafunzo ya ufundi

REG/NACTVET/0765P

FOMU YA KUJIUNGA NA CHUO CHA UFUNDI INCOMET VTC-2025 (Long Courses)

TAARIFA ZA MWANAFUNZI

Page |

JINA LA KWANZA	JINA LA KATI	JINA LA MWISHO	NAMBA YA SIMU
JINSIA: ME/KE TAREHE YA KUZALIWA: day / month / year		KIWANGO CHA ELIMU _____ STDVII PREM NO. _____ F4 INDEX NO. _____	ANUANI: E-mail:

Chuo cha ufundi stadi **INCOMET** chenye usajili kutoka Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET zamani NACTE) kwa Namba REG/NACTVET/0765P.

Ni chuo ambacho kipo chini ya Shirika la **Incomet 2001 Ltd** ambalo ni shirika lisilo la kiserikali (NGO) linashughulika na maendeleo ya wananchi wa mji wa Mafinga na wilaya ya Mufindi kupitia Idara za kilimo, Elimu kwa wafanyabiashara na wakulima wadogo wadogo pamoja na mafunzo ya ufundi stadi.

Chuo kinapokea wanachuo wa kutwa na bweni, na kuna mabweni ya kutosha kwa wasichana na wavulana.

Chuo kitafunguliwa tarehe:-

SIFA ZA KUJIUNGA NA CHUO CHA UFUNDI STADI INCOMET.

- Elimu ya Msingi na kuendelea (yaani Darasa la saba nakuendelea)
- Awe tayari kusoma fani mojawapo kati ya zilizoorodheshwa

MFUMO WA MAFUNZO

- Kozi ndefu ni muda wa **miaka miwili** hadi **mitatu** kwa mujibu wa mtaala wa **VETA**.
- Kozi za muda mfupi ni muda wa mwezi mmoja, miezi mitatu, sita hadi mwaka mmoja.

KOZI ZITOLEWAZO NI KAMA IFUATAVYO. WEKA TICK KWENYE KOZI HUSIKA

Na.	JINA LA FANI	WEKA TICK
1.	USEREMALA (CARPENTRY AND JOINERY)	
2.	USHONAJI (DESIGNING, SEWING, CLOTH TECHNOLOGY)	
3.	UMEME WA MAJUMBANI NA VIWANDANI (ELECTRICAL INSTALLATION)	

GHARAMA ZA MAFUNZO.

Gharama ya malipo ya kozi ndefu yatalipwa kwa awamu nne (4), malipo haya yatalipwa mwezi Januari, Aprili, Julai, na Septemba.

NB: Ada inaweza kulipwa yote kwa awamu moja. Gharama ya kozi fupi zitatolewa kulingana na mahitaji ya mwanachuo/mhusika.



Incomet 2001 Ltd
P.O. Box 243,
Mafinga – Iringa Region -Tanzania
Email: incometvtc@gmail.com
Mobile: 0754 271 181

Huduma kwa wakulima, wafanyabiashara wadogo wadogo, uimarishaji wa miundo mbinu, na mafunzo ya ufundi

REG/NACTVET/0765P

Malipo yote yafanyike kwenye akaunti ifuatayo;

Benki ya NMB akaunti namba **60203500007 – (Jina la akaunti INCOMET 2001 LTD)**

MAHITAJI YA MWANACHUO WA KUTWA NA BWENI KWA MWAKA.

Na:	MAELEZO	GHARAMA	
		KUTWA	BWENI
1	Ada ya masomo	500,000	500,000
2	Mchango wa Kinga/tahadhari	5,000	5,000
3	Pesa ya kujiandikisha	5,000	5,000
4	Pesa ya kitambulisho	5,000	5,000
5	Umeme,majengo,samani na maji	60,000	80,000
6	Taaluma na nyenzo za mafunzo	50,000	50,000
7	T shirt 1PC	10,000	10,000
	JUMLA	635,000/=	655,000/=

MAZAO KWA AJILI YA CHAKULA (NAFAKA)

Na:	MAELEZO	GHARAMA
1.	Chakula(mafuta,nyama n.k)	300,000
2.	Mahindi	Debe 10
3.	Maharage	Debe 3
4.	Mchele	Kilo 20

MCHANGANUO WA AWAMU ZA MALIPO.

BWENI:-

ADA NA MCHANGO WA CHAKULA

Na.		MUHULA WA KWANZA (JANUARI-JUNI)		MUHULA WA PILI (JULAI-DISEMBA)		JUMLA
		Awamu I	Awamu II	Awamu I	Awamu II	
1	FANI ZOTE	350,000/=	200,000/=	350,000/=	55,000/=	955,000/=

MAZAO/NAFAKA

Na.	FANI ZOTE	MUHULA WA KWANZA (JANUARI-JUNI)		MUHULA WA PILI (JULAI-DISEMBA)		JUMLA
		Awamu I	Awamu II	Awamu I	Awamu II	
1	MAHINDI	Debe 03	Debe 02	Debe 03	Debe 02	Debe 10
2	MAHARAGE	Debe 01	1/2 Debe	Debe 01	1/2 Debe	Debe 03
3	MCHELE	Kilo 05	Kilo 05	Kilo 05	Kilo 05	Kilo 20



Incomet 2001 Ltd
P.O. Box 243,
Mafinga – Iringa Region -Tanzania
Email: incometvtc@gmail.com
Mobile: 0754 271 181

Huduma kwa wakulima, wafanyabiashara wadogo wadogo, uimarishaji wa miundo mbinu, na mafunzo ya ufundi

REG/NACTVET/0765P

KUTWA:-

Na.		MUHULA WA KWANZA (JANUARI-JUNI)		MUHULA WA PILI (JULAI-DISEMBA)		JUMLA
		Awamu I	Awamu II	Awamu I	Awamu II	
1	FANI ZOTE	200,000/=	150,000/=	200,000/=	85,000/=	635,000/=

Page | 3

VIFAA VYA MASOMO NA MAHITAJI MENGINE

Rimu A4 bunda moja, Daftari kubwa tisa(09), mkebe wenye vifaa seti yote, Rula cm 30 moja. Pia mwanachuo anaweza kuja na vitabu vya rejea kwa fani atakayosoma.

VIFAA VYA USAFI, MALAZI NA CHAKULA

Jembe moja lenye mpini, Ndoo ndogo moja, Godoro moja futi $2\frac{1}{2}$, Blanketi 1, Shuka mbili (2) za bluu, kikombe 1, sahani 1, kijiko 1 na bakuli 1.

SARE ZA CHUO KWA WANAFUNZI WA MWAKA

Aje na Suruali, sketi ya rangi ya bluu, shati nyeupe ya mikono mirefu, viatu vyeusi vya kamba na sweta la kijani jeshi.

NGUO ZA KAZI KWENYE KARAKANA

Aje na OVERALL ya rangi ya dark blue na safety shoes na Epron kwa fani ya ushonaji

4. MICHEZO

Aje na vifaa vya michezo kama; viatu, na jezi



Incomet 2001 Ltd
P.O. Box 243,
Mafinga – Iringa Region -Tanzania
Email: incometvte@gmail.com
Mobile: 0754 271 181

Huduma kwa wakulima, wafanyabiashara wadogo wadogo, uimarishaji wa miundo mbinu, na mafunzo ya ufundi

REG/NACTVET/0765P

SHERIA ZA CHUO.

Mimi.....wa fani yaMwaka wa.....
Ninakiri kuzifahamu na kuzifuata Sheria na kanuni zote za chuo kama zilivyoainishwa hapa.

Page | 4

A. HESHIMA.

- 1) Wanachuo ni lazima waheshimu wafanyakazi /watumishi wote chuoni/ walezi wao.
- 2) Ni kosa kwa wanachuo kutumia lugha mbaya (matusi) kati yao wenyewe na (wakufunzi/walezi) na watu wengine
- 3) Mwanachuo haruhusiwi kufanya mambo yafuatayo;
 - i. Kutumia madawa ya kulevya mfano (sigara, bangi, pombe n.k)
 - ii. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima
 - iii. Kugombana
 - iv. Kufuga ndevu
- 4) Wanachuo wanatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa
- 5) Wanachuo wanapaswa kuwa mfano mzuri wa heshima na tabia njema mahali popote walipo

B. MAHUDHURIO

- 1) Ni lazima wanachuo kuhudhuria darasani muda wote wa masomo/vipindi
- 2) Kila mwanachuo anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo (nadharia na vitendo)
- 3) Ni marufuku kuzurura nje au bwenini wakati masomo yanaendelea

C. KUWAHI.

- 1) Wanachuo wanapaswa kuheshimu na kuthamini muda
- 2) Wanachuo wanapaswa kuwahi katika shughuli za chuo kama zilivyopangwa katika ratiba ya kila siku (Daily routine)

D. SARE ZA CHUO

- 1) Kila mwanachuo lazima awe na sare ya chuo na kuivaa wakati wote akiwa chuoni isipokuwa wakati wa kazi za mikono na michezo
- 2) Kila mwanachuo lazima awe na nguo za michezo na viatu vya michezo
- 3) Sare ya chuo ni lazima iwe safi wakati wote inapovaliwa
- 4) Ni marufuku mwanachuo kuvaa kofia au mzura, viatu virefu (high heels) na mapambo.

E. AGIZO

- 1) Ni kosa kwa mwanachuo kwenda nje ya mipaka ya chuo bila ruhusa ya uongozi wa chuo
- 2) Mwanachuo anayetaka kwenda nje ya chuo kama Hospitali, Dukani n.k sharti apate ruhusa (pass) kutoka kwa mkufunzi wa zamu anayehusika
- 3) Wanachuo wasitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali cha mwalimu/mkufunzi
 - Chumba cha walimu (staff room)
 - Ofisi nyingine za chuo
 - Jikoni
 - Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
- 4) Ni kosa kwa mwanachuo kutembelea sehemu zifuatazo;
 - Vilabu vya pombe
 - Majumba ya starehe
 - Majumba ya kufikia wageni (guest house)

Email: incometvte@gmail.com // Facebook: incomet vtc Mafinga // Instagram: incometvte
Twitter: incometvte // Location: Mkabala na JJ Mungai Sekondari (MET)



Incomet 2001 Ltd
P.O. Box 243,
Mafinga – Iringa Region -Tanzania
Email: incometvte@gmail.com
Mobile: 0754 271 181

Huduma kwa wakulima, wafanyabiashara wadogo wadogo, uimarishaji wa miundo mbinu, na mafunzo ya ufundi

REG/NACTVET/0765P

- Nyumba walizopanga wanachuo wa jinsia tofauti
- Mahali pa michezo ya starehe

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA KUFUKUZA CHUO.

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa /utoro
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo
- iv. Kutoa lugha chafu hadharani kwa wanachuo wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
- v. Kupigana mwanachuo kwa mwanachuo, kumpiga Mwalimu au mtu yeyote yule
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika hususani kwa wasichana, wavulana wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo chuoni
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- viii. Uvutaji sigara na bangi
- ix. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa chuoni
- x. Kupata ujauzito au kutoa mimba akiwa chuoni
- xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanavunja sheria za nchi
- xii. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana akiwa chuoni
- xiii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni (guest house)
- xiv. Kufanya jaribio lolote la kijiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu
- xv. Kutenda makosa ya jinai
- xvi. Uharibifu wa mali ya umma na chuo kwa makusudi

VIAMBATANISHO VYA FOMU

- a) Fomu ya uchunguzi wa afya (medical examination) ambayo itajazwa
- b) Picha moja ya mzazi, mlezi au ndugu wa karibu wamwanachuo.

NB. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Kwa makosa yote hayo ukiachishwa au kuacha chuo hautarudishiwa gharama yoyote ya ada.

Sahihi ya mwanachuo _____ . Sahihi ya mzazi _____ .

KARIBU SANA KATIKA CHUO CHA UFUNDI INCOMET.

SAHIHI YA MKUU WA CHUO.....

NAMBA YA SIMU YA MKUU WA CHUO.....

MHURI WA CHUO.



Incomet 2001 Ltd
P.O. Box 243,
Mafinga – Iringa Region -Tanzania
Email: incometvtc@gmail.com
Mobile: 0754 271 181

Huduma kwa wakulima, wafanyabiashara wadogo wadogo, uimarishaji wa miundo mbinu, na mafunzo ya ufundi

REG/NACTVET/0765P

**INCOMET VOCATIONAL TRAINING CENTRE
P.O BOX 243,
MAFINGA.**

Page | 6

**KIAMBATANISHO A
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA CHUO.**

MWANACHUO.

Mimitarehe ya kuzaliwa/...../..... kiwango cha elimu ni.....ninakubali kujiunga na Chuo cha ufundi stadi **INCOMET** nikiwa mwanachuo wa kutwa/bweni. Ninakubali masharti yote na ninaahidi kufuata sheria zote za chuo.

Nipo tayari kuchukuliwa hatua zote za kinidhamu, endapo nitakiuka masharti yaliyoainishwa katika sheria za chuo.

Saini.....Tarehe/...../ 20.....

MZAZI/MLEZI;

Mimi.....mzazi/mlezi wa..... mwanachuo, ninakubali ajiunge na Chuo cha ufundi stadi **INCOMET** kuanzia tarehe.....akiwa mwanachuo wa kutwa/bweni.

Ninakubali masharti yote ya kujiunga na chuo ikiwa ni pamoja na kulipa ADA na michango yote ya Chuo na kumtimizia mahitaji yake yote muhimu.

Anuani yangu ni.....Namba ya simu.....

Sahihi ya mzazi.....Tarehe...../...../ 20.....



Incomet 2001 Ltd
P.O. Box 243,
Mafinga – Iringa Region -Tanzania
Email: incometvtc@gmail.com
Mobile: 0754 271 181

Huduma kwa wakulima, wafanyabiashara wadogo wadogo, uimarishaji wa miundo mbinu, na mafunzo ya ufundi

REG/NACTVET/0765P
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
INCOMET VOCATIONAL TRAINING CENTRE
P.O BOX 243,
MAFINGA.

Page | 7

To be completed by medical officer.

Student full

Name.....

Date of Birth/...../.....

Sex.....

1. Blood count (red and white).....

2. Stool examination

3. Urine analysis.....

4. Syphilis test.....

5. Eye test.....

6. T.B test.....

7. Ears

8. Chest.....

9. Spleen.....

10. Abdomen.....

11. Physical abnormality.....

12. Pregnancy test.....

13. H.B.....

14.

15.

16.

..... / / 20.....
Doctor Designation Signature & Stamp Date

Email: incometvtc@gmail.com // Facebook: incomet vtc Mafinga // Instagram: incometvtc
Twitter: incometvtc // Location: Mkabala na JJ Mungai Sekondari (MET)